HOT-TH.COm

.:: สังคมดีๆแห่งการแบ่งปัน ::....

คุณมี ID แล้วหรือยัง ? สมัครสมาชิก  ลืมรหัสผ่าน

หาเงินออนไลน์ งาน online โปรเจคจบ ทำ seo adword สร้างเว็บฟรี แจกสคริป

ดู: 673|ตอบกลับ: 0

admin bar ไม่แสดง ทั้งๆ ที่อัพเดตเวอร์ชั่นเป็น wordpress 3.1.x แล้ว

[คัดลอกลิงก์]

90

0

ติดตาม

309

เครดิต

VIP

Rank: 10Rank: 10Rank: 10

Medals No.1 Medals No.2 Medals No.3 Medals No.4 Medals No.5 Medals No.6 Medals No.7 Medals No.8 Medals No.9 Medals No.10

โพสต์เมื่อ 18-6-2013 17:21:30 |ดูโพสต์ทั้งหมด
  shared Ping your blog, website, or RSS feed for Free

ทุกคนคงจะเคยเห็น Admin Bar หรือ แถบเมนูของ Admin กันมาบ้างแล้วเป็นเครื่องมือใหม่ที่ถูกเพิ่มเข้ามาใน WordPress เวอร์ชั่น 3.1 ช่วยให้การใช้งาน WordPress เป็นเรื่องที่สนุกมากขึ้นไปออีกหลายเท่า แต่ปัญหาเจ้ากรรมดันเยอะเหลือเกิน มาลองดูตัวอย่างเหตุการณ์กัน พร้อมวิธีแก้ไข
ปัญหา : 1. ในกรณีที่เราอัพเดตเวอร์ชั่นเป็นเวอร์ชั่นของ WordPress เป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดแล้ว แท้ๆ ทำไม adminbar หรือแถบเมนูด้นบน ไม่แสดงอีก
2.เมื่อก่อนเคยมีแถบเมนูด้านบน พอลองเปลี่ยนธีมใหม่ หรือรูปแบบเว็บใหม่ กลับทำให้ admin bar ด้านบนหายไป
3.ไปแก้ไขโค๊ดแล้ว Admin Bar หายเฉยเลย
4.ฉันสร้างธีมเองนะ แต่ทำไมธีมที่ฉันสร้างไม่เห็นมี Admin Bar ขึ้นเลยหละ
วิธีแก้ไข :
คำตอบ นั้น สั้นๆ ง่ายๆครับแน่นำว่าให้ทุกคน ค่อยๆทำตามไปทีละเสต็ปนะครับ
1.ให้ทุกคนเปิดไฟล์  footer.php ในธีมที่คุณใช้อยู่ขึ้นมา
2.หาที่ว่างๆ  ก่อนแท๊กปิด </body> และแทรกโค๊ดนี้ลงไปครับ  <?php wp_footer(); ?>
ตัวอย่างครับ
<div id="footer">     <div id="credit" class="col-right">                </div><!-- /.col-full  -->        </div><!-- /#footer  --><?php wp_footer(); ?></body></html>

5 responses on “admin bar ไม่แสดง ทั้งๆ ที่อัพเดตเวอร์ชั่นเป็น wordpress 3.1.x แล้ว
  • kai says:
    June 19, 2011 at 7:38 am
    ืความรู้หลากหลายดีมากครับสุดยอด ตอนนี้ผมมีปัญหา ทำงานไม่ได้(โหมดเครื่องมือ visual หายไป) ผมใช้ wordpress 3.1.3 ครับ ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่า
    [color=rgb(94, 94, 94) !important]Reply

• atcreative says:
    June 20, 2011 at 10:04 am
    เครื่องมือ Visual หายไป มีหลายกรณีครับ เช่น
    1.เว็บโหลดช้าไปทำให้เครื่องมือขึ้นมาไม่ทัน ต้องกด ไป HTML ก่ิอน แล้วกลับมา Visual
    2.มันไม่ขึ้นจริงๆ ต้องใช้ปลั๊กอิน TinyMCE Advance เข้ามาช่วยครับ
    [color=rgb(94, 94, 94) !important]Reply

• pc game says:
    July 24, 2011 at 10:48 am
    ผมก็เจอปัญหาแบบนี้ ขอบคุณสำหรับวิธีแก้ไขน่ะครับ

• Kittin says:
    November 8, 2011 at 9:12 am
    แต่ในส่วนนี้ผมมีแต่ก็ไม่ค่อยชอบใช้ครับ รู้สึกมันดูเกะกะอย่างไรก็ไม่รู้

• atcreative says:
      November 29, 2011 at 4:55 pm
      แล้วแต่ความถนัดครับ ฮร่าๆ มันช่วยให้คนที่เพิ่งเริ่มเล่น ทำงานเร็วขึ้นเยอะเลยครับ อีกอย่างเวลาจะแก้ไขหน้าไหนก็คลิก Edit page / Edit post ได้เลยครับ

- See more at: http://professional-wordpress.co ... thash.aGDVy9oK.dpuf
Sponsor
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

Ping your blog, website, or RSS feed for Free

© 2013 หาเงินออนไลน์ งาน online โปรเจคจบ ทำ seo adword สร้างเว็บฟรี แจกสคริป

Check Google Page Rank

Processed in 2.252300 second(s), 24 queries .

ขึ้นไปด้านบน